Xin dữ liệu CMND / thẻ căn cước

Chào các anh chị trong diễn đàn.

Hiện tại em đang muốn làm đồ án đọc thông tin từ ảnh chụp CMND. Em đang cần dữ liệu ảnh chụp CMND / thẻ căn cước nhưng không biết kiếm ở đâu. Em đã thử tìm kiếm Google nhưng số lượng ảnh thu được không đáng là bao.

Em muốn hỏi a/c nào có có thể cho em xin được không ạ? Hoặc có cách nào thu thập dữ liệu có thể chia sẻ với em không ạ?

Em xin cảm ơn.

Data này mang tính cá nhân bảo mật , cho cũng khó người anh em ạ , nhưng nếu ai cho thì em xin ké :v

Đơn giản nhất là chuyển sang chủ đề khác tương tự như nhận dạng thông tin từ ảnh thẻ cardvisit

Còn thông tin về cái thẻ này khá nhạy cảm rất khó xin, đặc biệt là thẻ CMT Việt Nam.

Tìm thêm thông tin google thì bạn cần phải tìm theo keyword chuẩn. Không biết bạn tìm theo cách nào? key word nào?

bác thử lên các trang kiếm tiền MMO hay gì đấy, e thấy nó bán dữ liệu này đấy ạ.

Bữa trước cũng có mấy bạn hỏi cách xác định dữ liệu từ thẻ chứng minh thư trên forum. Bạn thử liên lạc hỏi thử xem.

Bây giờ dữ liệu là tiền bạc mà. Nhất là dữ liệu này lại nhạy cảm. Xin e rằng hơi khó. Em nên tìm cách khác như gợi ý của các a ở trên.