[Tips/Tricks] Cá nhân hóa việc sử dụng diễn đàn

Chào mọi người, một trong những lý do rất quan trọng chuyển từ diễn đàn facebook sang diễn đàn mới đó là mọi người có thể cá nhân hóa sở thích của mình. Trước hết hãy vào phần tùy chỉnh

1) Bạn muốn những thông báo mới nhất liên quan đến bài viết của mình, hoặc chủ đề mình quan tâm: Vào danh mục “Thông Báo”. Sau đó hãy điều chỉnh theo ý muốn và “Cho phép Notification” nhé 54%20PM

2) Bạn say mê NLP, bạn mong muốn khi có những bài biết về NLP, bạn có thể cập nhật được ngay, bạn không muốn bị phân tán bởi chủ đề khác, bạn có thể setup Tùy chỉnh cho riêng tài khoản của mình:

• Chọn danh mục “Chuyên mục” và thêm danh mục NLP vào phần “Đã Theo Dõi” 33%20PM Nếu bạn không thực sự quan tâm đến chủ đề nào đó lắm, bạn thêm chủ đề đó vào phần Im lặng.

• Nếu bạn muốn theo dõi chi tiết hơn theo thẻ (tag). Chọn danh mục “Thẻ” và thêm thẻ (tag) vào theo dõi: 37%20PM

3) Để tùy chỉnh giao diện theo ý muốn, bạn vào danh mục "Giao Diện"

Bạn muốn ngay lúc đầu tiên truy cập trang tập trung vào các bài viết chưa đọc, bạn vào phần “Trang chủ mặc định” và lựa chọn “Chưa đọc” Bạn muốn có một Theme đẹp, vừa ý thì lựa chọn nhé. Diễn đàn sẽ bổ sung thêm nhiều Theme khác nữa.

Còn rất nhiều điều thú vị khác các bạn hãy tự mình khám phá. Nhớ chia sẻ ở đây nếu các bạn phát hiện ra gì đó hay ho. Cám ơn cám bạn đã quan tâm.

được gắn lúc #2

bỏ ghim lúc #3

đã gắn toàn trang lúc #4

Có một số Themes đã được tạo:

• Light
  • Dark
  • My Theme (mặc định)
  • Sky
  • Summer
  • Gray Bee
  • Dark Roses
  • Simple Latte Các themes mới sẽ được cập nhật dần, mọi người có comment gì về theme xin reply bài này nhé! Ví dụ: Summer theme 35%20PM

Đã thực hiện theo hướng dẫn!