Tải code mẫu object detection yolov3 C++

computer-vision

Chào mọi người. mình mới tiếp cận opencv, loay hoay mãi mà ko tải được code mẫu hay tìm được hướng dẫn chạy yolov3 trên C++ ( visual basic 2017). Bạn nào có thể hướng dẫn hay có code mẫu thì share cho mình với. cám ơn các bạn đã đọc

@Nho_Huu: Bạn đọc trên bài trên này nhé:

Thêm bài hướng dẫn này của mình xem làm được không: https://drive.google.com/open?id=1n_Kc1UGHAV08u8Rk3SjfdtyQBSmGB6zJ

cám ơn bạn. mình không có GPU thì có cần tải CUDA ko? do mình không muốn train trên PC của mình vì nó chậm, ko có GPU mà chỉ xài file đã train sẵn thôi

Bạn có thể train trên Colab.

Máy mình ko có GPU vì thế ko cài dc CUDA, thế thì bỏ phần CUDA thì cấu hình thế nào bạn?

Nếu máy bạn có GPU thì bạn nên làm theo hướng dẫn train bằng Colab. Vì train = máy k có GPU sẽ rất chậm. có khi đến hàng tuần mới xong. (Còn nếu bạn vẫn muốn làm trên máy bạn thì mình sẽ hướng dẫn tiếp)

cám ơn bạn, máy ko có GPU nên dùng colab

Đây là hướng dẫn train, không có hướng dẫn sử dụng yolov3 để object detection à bạn?

Bạn thay command train = test, thêm file ảnh cần detect là được à.

Ví dụ: darknet.exe detector test yolo.data yolov3.cfg backup/yolov3_1000.weights f00009.jpg pause

• yolov3_1000.weights: là output sau khi train bạn nhận được
  • f00009.jpg: ảnh để detect. Tùy thuộc bạn để file train và ảnh ở đâu thì thay lệnh command cho chính xác nhé.