Sử dụng Google Colab với Tesla K80 GPU miễn phí

tutorial
google-colab

Bạn ơi cho mình hỏi là đã up data train cùng thư mục với code mà vẫn không chạy được là sao vậy bạn?

nay vào chạy thử có thêm tùy chọn TPU anh em ạ :grin:

Chuẩn, nay vào tự nhiên thấy. Không biết có nhanh hơn không.

Thank kiu, giờ nghe bác nói em mới biết mới có TPU

Có vẻ vẫn đỏ đen. :rofl: có lần chạy chậm như CPU vậy

sử dụng TPU trên này có phải cài đặt gì k bác nhỉ ? hay chỉ cần chọn TPU là nó tự train bằng TPU cho mình thôi ? e mới thử trên bằng TPU trên này mà thấy chậm hơn GPU

Dùng TPU phải thêm một vài câu lệnh đó ae. Bảo sao chậm vậy

Chia sẻ câu lệnh ấy luôn đi :3

Nóng hổi đây ae. https://medium.com/the-artificial-impostor/keras-for-tpus-on-google-colaboratory-free-7c00961fed69

bạn ơi, mình chưa hiểu cách nó lưu lại mô hình như thế nào để hết thời hạn limited thì lại train tiếp, bạn có thể giải thích cho mình được không.

trong quá trình train thì bạn save vào 1 file.h5 trong drive thôi :3 , bao giờ train tiếp thì lại load model đó ra

thế là mình phải tự code một hàm để lưu lại một thứ gì đó đúng không bạn. Làm sao làm được vậy nhỉ, khi mà giả sử một hàm cần nhiều hơn 12h để train moi cho ra kết quả.

Kiểu như sau 10 hoặc 100 epochs bạn save model 1 lần, hoặc lúc nào gặp best model trên tập valid thì bạn save lại.

Khi đang train mà model bị ngắt kết nối vì timeout, bạn load lại model cũ, giả sử từ epoch số 40, rồi lại train tiếp, sau 10 epochs thì save model , cứ như vậy cho đến khi gặp điều kiện dừng.

mình hiểu rồi, cám ơn bạn

Style Transfer (tutorial)

Hi bạn, mình đang gặp phải vấn đề này. bạn co thể hướng dẫn mình chi iết hơn đc không ạ vì mình cũng mới chạy trên colab.

vấn đề của bạn là gì, capture screen lên đây mình xem cho,

Nhận diện người nổi tiếng

Mình viết code ở local chạy bằng CPU, nhưng đưa lên Colab chạy bằng GPU thấy còn lâu hơn nữa Tại sao vậy mọi người?

Mình chạy bước số 3 thì bị lỗi như sau, “Package ‘python-software-properties’ has no installation candidate” (xem hình đính kèm). Nhờ mọi người góp ý. Cám ơn cả nhà.

cho em hỏi cứ mỗi lần sử dụng google colab là phải chạy những lệnh ở B3 để mount đến gg drive ạ? có cách nào để lần sau sử dụng với tìa khoản đó ko cần mount nữa ko ạ. vì em thấy cứ mỗi lần tạo cái file .ipynb mới là ko mount sẵn tới thư mực driver