Giúp đỡ em làm TLCN

machine-learning

Chào các bác, Em là sv năm cuối và đang làm tlcn kì này. Đề tài của em là “Xây dựng ứng dụng nhận diện khuôn mặt”, chuyện sẽ không có gì khi thầy hướng dẫn bảo nếu em run code chạy trên máy thì nó quá đơn giản, không phù hợp với tiêu chí của hội đồng phản biện, nên kêu em đưa cái chương trình này (nhận diện khuôn mặt sử dụng mtcnn và facenet) lên app android làm thành một ứng dụng và hoạt động bằng api flask. Trước giờ em toàn học những môn về học máy và phân tích dữ liệu là nhiều nên không rành nhiều về android với lại api flask em không biết kiếm keywork như nào nên cũng không tìm được tài liệu gì bổ ích. Mong các bác, các anh chị giải đáp, cho em hướng đi với ạ. Hiện tại em có viết đc flask và chạy app có nhận được text từ server rồi ạ, còn mấy cái upload file ảnh, json gì thì em không biết phải làm sao. Em cảm ơn đã đọc!

bạn cứ tạo 1 api có param và định dạng request là file rồi khi nhận request thì kiểm duyệt cái file đó có đuôi jpg hay png là được mà , rồi sau đó thì bên android cứ bắn request với file lên server flask và nhận respone thôi