Giới thiệu cuộc thi Kalapa’s Credit Scoring Challenge

kalapa

Cảm ơn bạn,

Mình đã hiểu! Tại lúc mình đăng ký trên trang chủ Kalapa có hiện thông báo sẽ gửi thông tin qua số điện thoại nên hơi hoang mang. :grinning:

Hi anh @hiepnt, Trong dữ liệu em thấy có 1 số trường có giá trị là None và giá trị bỏ trống (ví dụ FIELD_24). Em muốn hỏi là 2 giá trị này cùng có ý nghĩa là khuyết thông tin ngẫu nhiên hay 2 giá trị này đại diện cho 2 ý nghĩa khác nhau vậy?

Hi bạn, 2 giá trị này có ý nghĩa khác nhau nhé

Cho mình hỏi tí là giá trị predict theo như file mô tả là INT 0,1 . Nhưng file submission là 0.5 Để làm rõ hơn là mình sẽ predict luôn về 0 ỏ 1 hay để giá trị trong khoảng 0,1 để submit vậy ah?

Mình thử submit 2 file : 1 là 0 và 1 và 1 là xác suất của model. Hai cái đã cho ra điểm khác nhau nên câu hỏi vừa rồi chắc ok rồi . Nhưng cho mình hỏi là cuộc thi này sẽ lấy điểm tốt nhất và update rank khi nào ah ? Mình submit score tăng nhưng rank ko change để bít mình ở đâu ?

Hi BTC, mình muốn hỏi về tiêu chí đánh giá của BTC cho các đội đã vào vòng 2 là gì ? Với mình thắc mắc điểm trên public LB là trên toàn bộ test set hay là một phần ? Nếu là trên toàn bộ public test set thì private test data sẽ công bố vào lúc nào ?

Testing Dataset được cung cấp sẽ gồm: Private và Public. 2 tập này chiếm tỉ lệ 50/50, tức là mỗi loại có 10.000 samples. Điểm trên Bảng xếp hạng hiện tại là tính trên Public Testing Dataset. 16/04 BTC sẽ công bố điểm của các đội trên Private Testing Dataset. Đó sẽ là điểm đánh giá xếp hạng cuối cùng.

Trên bảng xếp hạng hiện tại sẽ tính điểm tốt nhất, còn trên Private Testing Dataset sẽ tính kết quả lần submit cuối cùng nhé bạn. Rank sẽ được cập nhật sau khi bạn submit khoảng 5 phút nhé. :smiley:

vậy nghĩa là để finalize result mình mong muốn phải up lại file mà mình đã nộp 1 lần nữa đúng ko ah ? Deadline để nộp file cuối cùng là 16-4 hả bạn ?

Deadline 15/04 bạn nhé. Trước khi chấm theo Private Testing Dataset thì bạn up file cuối cùng lên nhé :smiley:

Hj BTC!

1/ Cho mình hỏi là điểm số score để xếp thứ hạng là chỉ xét trên tập private test set(10.000 samples còn lại) hay xét trên cả tập test set(20.000 samples gồm private test set và public leader board test set)?

2/ Mình có được sử dụng những pre-trained models Cho challenge này không?

Hi bạn,

1. Điểm số chỉ tính trên tập private test set nhé.
  2. Bạn có thể sử dụng pre-trained models, tuy nhiên sẽ không được sử dụng dữ liệu ngoài (ví dụ bằng cách nào đó bạn định danh được người dùng thì sẽ không được lấy thêm thông tin từ các nguồn khác)

Bên AIviVN đang chuẩn bị cho bản cập nhật. Điểm chung cuộc sẽ được tính theo điểm private lớn nhất trong số HAI lần nộp cuối cùng trước khi hết hạn vào 23:59 ngày 15/4/2020.

Nếu một đội chỉ nộp 1 lần thì sẽ tính theo điểm private của lần đó.

Mình đăng ký trên https://challenge.kalapa.vn/?fbclid=IwAR04BPNrO_LKLqTBwnQM_b-R45b1NnTQHSoGNnNNqRR1mkDoOMiAB5sJayw#subscribe

Nhưng ko thấy có mail hay tin nhắn về điện thoại thì làm thế nào nhỉ?

Bạn cứ đăng ký trên https://www.aivivn.com/ là sẽ nhận được dữ liệu và bắt đầu làm được.

Ad cho mình hỏi từ chiều qua đến giờ mình có thử submit file .csv lên nhưng không được, mình cũng có thử submit file .csv template của các bạn lên nhưng vẫn báo lỗi: “Failted to fetch”. Nhờ ad check lại giúp. Thanks

Bạn thử chụp ảnh vài dòng đầu file csv của bạn xem. Nếu chỉ mình bạn bị thì mình nghĩ lỗi là ở file csv.

Mình đã trao đổi với bạn Vũ Cường rồi. Cám ơn team! Sau khi mình đã check lại với những người trong team thì có thể do 2 lý do sau:

• Thứ nhất, có thể máy tính cơ quan bị chặn truy cập nên không submit file được.
  • Thứ hai, tên sheet của file csv phài giống với như file template.

Có thể do lý do thứ nhất. Về tên file, mình không nghĩ đó là vấn đề vì mình từng nộp thành công với random filenames.

Tên sheet chứ không phải tên file, mình có thử trên máy cá nhân khi đổi tên sheet giống với file template thì được, còn lúc không đổi tên sheet thì không được