Cách chạy GPU trên keras?

Chào các bạn mình cài tensorflow thì chạy keras ngon nhưng có vẻ là chạy trên CPU. Vì GPU không tăng nhiệt độ biết là k chạy. Mình từng chạy torch GPU thì ok.

Nhưng khi cài tensorflow-gpu thì không thể nào chạy được keras vì nó cứ báo không có module tensorflow. mình không biết phải xử lí thế nào để keras và tensorflow có thể import được và chạy GPU được? Mong các bạn giúp!

khi anh cài tensorflow-gpu thì anh phải gỡ tensorflow thường ra vì nó không phân biệt được (gỡ cả 2 rồi cài lại), anh kiểm tra tf.Session nếu thấy GPU là được

Nếu bạn dùng anaconda:

1. Tạo 1 environment mới
  2. Chạy conda install tensorflow-gpu keras Nhớ là -gpu, trong 1 máy (Cùng môi trường) nếu cả 2 package tensorflow và tensorflow-gpu cùng được cài thì Keras sẽ dùng tensorflow :blush:

Vấn đề này ko phải đến từ keras hay từ code của bạn, mà nó do environment.

Để chạy dc trên gpu, bạn phải cài đủ thứ để cái environment đấy nó hợp cách với gpu, ví dụ nhé.

• GPU là đời mới hỗ trợ cuda.
  • Có driver hỗ trợ cuda.
  • Có cài cudnn bản tương thích với tensorflow 2
  • Chạy trên bản Ubuntu tương thích với cudnn (cỡ 18.04 nhé, 20.04 cudnn chưa hỗ trợ)

Nói chung là lằng nhằng, đơn giản nhất là làm theo tut này, ứng với Ubuntu 18.04.

Hoặc chi tiết hơn là đây

Có đợt rộ lên dùng Lambda Stack, lỡ google ra thì đừng xài nhé. Bọn nó ngừng cập nhật Lambda stack từ tám đời rồi.