AIviVN 8 - VLSP-SHARED Task: Hate Speech Detection on Social Networks

nlp

Mạng xã hội là một keyword rất nóng của Việt Nam trong năm 2019. Tuy nhiên, bên cạnh việc xây dựng một mạng xã hội phong phú về nội dung và hình thức , chúng ta cũng cần xử lý những nội dung có tính chất rất tiêu cực để có thể lan toả những năng lượng tích cực nhất đến người dùng.

Chính vì vậy forum Machine Learning Cơ Bản và VLSP xin giới thiệu cuộc thi “VLSP-SHARED TASK: HATE SPEECH DETECTION ON SOCIAL NETWORKS”.

Đây là cuộc thi thử nghiệm đầu tiên kết hợp giữa 2 tổ chức, đồng thời các bạn tham gia thi phải kí vào cam kết sử dụng cho mục tiêu nghiên cứu và viết paper, nên hiện tại chỉ các bạn đã thoả mãn các điều kiện mới có thể tham gia thi.

Ngay sau cuộc thi này, chúng tôi sẽ đánh giá và xây dựng một phương án hoàn thiện để tất cả mọi người có thể tranh tài.

Mời các bạn tham gia cuộc thi tại đây

Sao em không khi truy cập vào link cuộc thi thì không thấy nút đăng ký ạ?

Sao ko nút tham gia ạ

Các bạn hỏi ở thread này nhé [1]. Vđề không tham gia đc mình cũng đã nói lý do ở thread đó. Trong post trên @carlo.nguyen cũng đã giải thích lý do, các bạn đọc kỹ chút sẽ thấy.

[1] [VLSP2019-HSD Task] Thảo luận cho challenge HateSpeechDetection

[VLSP2019-HSD Task] Register for using pre-trained embeddings

Anh cho em hỏi là mình có được sử dụng dữ liệu bên ngoài cho cuộc thi này không?