[05/05/2020 10:15] Xin chào mọi người. Mình đang nghiên cứu về phương . . .

Nguồn post: https://www.facebook.com/257768141347267_951380705319337
Xin chào mọi người. Mình đang nghiên cứu về phương pháp đoán ý nghĩa mật khẩu của người Việt. Ví dụ như nguyenvana -> Nguyễn Văn A, tooiyeeuem-> tôi yêu em. Mình đã có hướng nghiên cứu, nhưng mình muốn tìm hiểu thêm những nghiên cứu khác của cùng vấn đề này để tham khảo. Nếu ai biết vui lòng chia sẻ cho mình link bài báo hoặc sách về vấn đề này với. Cảm ơn mọi người.

Mình muốn hiểu ý nghĩa của dự án này. Bên nào lại lưu dữ liệu mật khẩu người dùng dạng text vậy bạn? Theo mình hiểu thì các password đều lưu ở dạng hash, hàm hash tính mã theo mật khẩu của bạn rồi mới so sánh với dữ liệu hash đã được tính.

Hay là mật khẩu được lưu đâu đó ở dạng text?

Chắc đổi qua nghiên cứu thêm dấu Tiếng Việt có khi khả quan hơn bạn ah

Không chỗ nào lưu mật khẩu dưới dạng plain text cả.

Mk giờ được mã hóa dưới dạng hash khác nhau như ( MD5 , CRC , SHA ) rồi . bm cao hơn nếu kẻ tấn công không có khóa bí mật thì khó có thể unlock đk cái pass

Tạm không bàn đến ứng dụng của bài này, bài này theo mình là sequence to sequence, bạn có thể học ở character level. Data cần chuẩn bị các cặp password và câu được dịch nghĩa như vậy, chỉ có password không thì không đủ

Gặp trúng đứa hay đặt password random(trong đầu lúc đó hiện ra ký tự gì thì lấy đó làm pass)như tôi thì chắc ông đoán tới bạc đầu

Nhận hack, rip nick facebook. Tăng phơ-lôu. Chạy ads. =))

Value của dự án mang lại là gì =))

Tách từng từ ra check :joy: